มีใครมีปัญหาเวลาหลังจากทานบุฟเฟ่แล้วประมาณครึ่งชั่วโมงจะปวดหนักมั่งคะ

พอดีเรามีปัญหาทุกครั้งไม่ว่าจะไปกินบุพเฟ่ ปิ้งย่าง ชาบู สุกี้ อะไรก็แล้วแต่ หลังจากกินเสร็จ ต้องเดินวนอยู่ในห้างก่อน เพราะทุกครั้งหลังกินเสร็จไม่เกินครึ่งชั่วโมงจะปวดหนักทุกครั้ง เลยยังไม่กล้าออกจากห้างกลับบ้าน กลัวไปปวดระหว่างทางเดี่ยวงานเข้า เราเคยสงสัยว่าระบบย่อยของตัวเองทำงานเร็วขนาดนี้เลยเหรอ หรือลำไส้เราตรง เข้าปากแล้วตรงไปลำไส้ใหญ่เลย เมื่อวานสดๆร้อนๆไป กิน Aka กินเสร็จขึ้นไปเดินงานแคตตัสต่อจะดูซื้อแคตตัสเพลินๆสะหน่อย แปปเดียวงานเข้าเลย ขนลุก ต้องหาห้องน้ำทันที เสียอารมณ์มากกกไม่ได้ปวดแบบท้องจะเสียนะ แต่ปวดแบบมาละ555  ถ้ากินอาหารอย่างอื่นที่ไม่ใช่บุฟเฟ่ไม่เป็นนะคะ หรือร่างกายรับอาหารมากเกินขนาด555 มีใครเคยเป็นบ้างคะ มาแชร์ประสพการณ์กันดู
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่