นอนตะแคงเป็นประจำ ทำให้กระดูกซี่โครงแอ่นไปด้านหน้า เป็นไปได้ไหม.???

ผมเป็นคนนอนตะแคงมาตลอดครับ และเพิ่งมาสังเกตุตัวเเมื่อไม่นานมานี้ ว่ากระดูกซี่โครงผมมันแอ่นไปหน้าแบบอกเด้งกว่าคนอื่นเค้า พอตอนนอนหงายนี่มันเด้งไปด้านบนเยอะกว่าคนอื่นๆเลยครับ  แบบนี้เป็นไปได้ไหม ว่าสาเหตุเกิดจากผมยอนตะแคงบ่อย กระดูกคนเรามันจะถูกดัดได้ไหมครับ หรือเป็นไปไม่ๆด้ครับ  หรือจะเป็นเพราะโครงสร้างผมเป็นมาแบบนี้ตั้งแต่แรก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่