[CR] ทริปเมียท้อง จอดมอเตอร์ไซค์ ชวนขับรถเที่ยวราชบุรี by honda mobilio

สวัสดี สวีดัส ครับกระผม เพื่อนๆพี่ๆน้องสมาชิกทุกท่าน โควิดอาจจะทำลายในหลายๆสิ่ง แต่โควิดนั้นก็ได้สร้างลูกให้กับเรา ฮาาา 
ผ่ามมมๆๆ!!!
ทริปเมียท้อง 7 เดือนอยากเที่ยวจึงบังเกิด ฮาา
ทริปสั้นๆระยะทางไม่ไกลเกินไป 2 วัน 1 คืน ที่ราชบุรี let go 

ปกติเรา 2 คนนั้น เวลาไปเที่ยวกันก็จะขี่เจ้า cb300f เป็นส่วนใหญ่ แต่ครั้งนี้ทำไงได้ละ กำลังจะมีเด็กชายถั่วน้อยสมาชิกใหม่มาเพิ่มอีกคน เราก็ต้องเอาเจ้า mobilio รถ 3 ปี ที่เราใช้ขับแค่ 17000 กม. ไปใช้งานจริงๆกันบ้างแล้ว

เก็บเสื้อผ้ายัดใส่กระเป๋า ลาแล้วนะบ้านเก่า ฮา แพ็กของใส่กระเป๋า พร้อมตะกร้าปิกนิก กระติกน้ำแข็ง ของใช้ ยัดใส่รถไป

พร้อม อย่าน้อยใจนะพี่ cb300f  จอดเฝ้าบ้านไว้ก่อน ขอพาพี่ mobilio ไปใช้บริการบ้าง ลุยยยยยยยยย

แพลนของเราที่ตั้งไว้สำหรับวันแรก 

8 โมงเช้าออกจากบ้านขับมากันที่แรก ที่ตลาดน้ำดำเนินสะดวก ขอมาเติมกำลังมื้อเช้า พร้อมซื้อของกินของใช้เล็กๆน้อยๆกัน คนก็ยังพอมีไม่ถึงกับเยอะวุ่นวาย

อิ่มคาวแล้ว หวานใดอยู่ไหนเล่า ขับมาต่อกันละแวกใกล้ๆตลาด ที่ร้าน coco coffee ร้านคาเฟ่เล็กๆ สบายๆ สั่งชานมมะพร้าว และเอสเพรสโซ่เย็น กินกับโรตี เพิ่มความหวานกันสักหน่อย

ชื่อสินค้า:   ทริปเมียท้อง จอดมอเตอร์ไซค์ ชวนขับรถเที่ยวราชบุรี
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่