พลังคลื่นมนตรา หรือ ฮาม่อน กับวิชาลูกเหล็ก จากเรื่อง โจโจ้ สามารถต่อกรกับอสูรจากเรื่อง ดาบพิฆาตอสูร ได้ไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ พลังคลื่นมนตรา หรือ ฮาม่อน คือพลังหลักในเรื่องโจโจ้มาก่อนในภาค 1-2 ไว้จัดการกับพวกแวมไพร์ ผีดิบ หรือมนุษย์เสาหิน
                            วิชาลูกเหล็ก หรือ สี่เหลี่ยมผืนผ้าทองคำ ปรากฏในภาค สตีล บอล รัน หรือ โจโจ้ ภาค 7 นั้นเอง

อีกคำถามนอกกระทู้นะครับ เทียบกันแล้ว ระหว่าง DIO กับ มุซัน แล้วใครดูดูแลลูกน้องดีกว่า หรือ โหดกว่ากันนะครับ สงสัย แต่ในมุมมองของผมขอยกให้ DIO ละกัน ส่วน มุซัน นี้โหดและไม่สนใจลูกน้องเลยนะครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่