ตามหาหนังสือความรักในอดีต แนว “ดาบราชบุตร” ของคุณ มาลา คำจันทร์ ค่ะ

สวัสดีค่ะ ตอนนี้อ่าน หนังสือ “ดาบราชบุตร” จบแล้ว ชอบและหลงใหลกับความรักของคนในสมัยก่อนมากๆ ตัวละครที่ชอบมากๆคือ ทองอินทร์ กับ คำหอม ค่ะ ชอบการตกหลุมรัก ชอบการใช้ภาษา และชอบการแสดงออกถึงความรักของคนสมัยก่อนมากๆ อ่านจบแล้วยังติดใจกับประโยคของทองอินทร์ที่ถามคำหอมว่า “หลังคาเอ็งรั่วนะ ไม่มีชายเจ้าเรือน เอ็งกับแม่จะขึ้นไปเปลี่ยนไหวหรือ” อยากทราบว่ามีหนังสือเล่มไหนของ คุณ มาลา คำจันทร์ ที่มีการเล่าถึงความรักแบบนี้บ้างคะ หรือหนังสือของนักเขียนท่านอื่นก็ได้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่