ตามหาชื่ออนิเมะเก่าเกี่ยวกับม้าเพกาซัสที่เป็นหุ่นยนต์ค่ะ

คือเราตามหาอนิเมะเก่ามากๆ เคยดูผ่านโทรทัศน์แต่ไม่แน่ใจเรื่องช่องว่าช่องไหน

พระเอกเราอยู่ในจักรวรรดิหนึ่งแต่ที่ที่พระเอกอยู่เหมือนเป็นขอบชายแดนเพราะมีแต่ภูเขากับพื้นที่โล่งกว้างที่ไม่มีต้นไม้ที่นั่นมีซากหุ่นยนต์เต็มไปหมด(หุ่นยนต์ในเรื่องนี้จะเป็นสัตว์นะคะ) ซึ่งตอนนั้นแหละค่ะที่พระเอกเราไปเจอหุ่นยนต์ที่เป็นม้า(เราคาดว่าเป็นม้าเพกาซัส) ตัวม้านี่พิเศษตรงที่ว่ามันทำสัญญากับพระเอกได้ค่ะเพราะปกติหุ่นยนต์1ตัวจะมีเจ้านายได้แค่คนเดียวโดยการทำพันธะสัญญาเลือดค่ะ(หุ่นยนต์จะมีคอร์กลมๆสีแดงที่ทำงานคล้ายหัวใจของมนุษย์ซึ่งใช้เลือดของผู้เป็นนายในการมีชีวิตอยู่ค่ะ) เหมือนว่าเจ้าของเก่าน่าจะเป็นพี่ของพระเอกหรือใครซักคนที่เคยเลี้ยงพระเอกค่ะ(เป็นผู้หญิง)  แล้วทีนี้พอจักรวรรดิรู้เลยทำการล่าเพื่อตามหาหุ่นยนต์ม้าตัวนั้นเพื่อเอาคอรมาวิเคราะห์ว่าทำไมถึงทำสัญญากับเจ้านายคนอื่นได้อีก นักวิทยาศาสตร์พวกนั้นพยายามไขความลับของการทำให้หุ่นยนต์มีชีวิตเพื่อที่จะเอาไปใช้ในการวิจัยที่จะปลุกอะไรซักอย่างค่ะ เราจำได้แค่นี้555
แล้วก็เพิ่มอีกนิด มีหุ่นยนต์ที่เป็นสัตว์ศักดิ์สิทธิ์4ทิศในจีนด้วยค่ะ แล้วก็ม้าของพระเอกเป็นเสียงพากย์ผู้หญิง

ไม่แน่ใจว่าแท็กห้องถูกไหมนะคะ ขอบคุณค่ะ
เพี้ยนขอบคุณ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่