ขอคำปรึกษาเรื่องตรวจ Fetal Echo เพื่อเช็คหัวใจลูกค่ะ

ท้อง 5 เดือนครึ่งค่ะ  เพิ่งไปรับการอัลตราซาวด์ใหญ่มา อวัยวะทุกอย่างของลูกมีขนาดปกติดี  แต่พอซูมดูที่หัวใจ น้องหัวใจเต้น 3 ครั้งมีจังหวะพร้อมกัน 
พอครั้งที่ 4 จะมีสะดุดนิดเดียว
แล้วมานับ 3 ครั้งแรกใหม่ ครั้งที่ 4 มีสะดุดอีกนิดนึง
หมอบอกว่าไม่แน่ใจ เลยจะส่งให้อีกหมอตรวจ Echo อีกที
อันนี้คือยังไม่เคยฟังเสียงหัวใจลูกเลยค่ะ แค่ดูจากหน้าจออย่างเดียว
เคยตรวจโครโมโซมแล้วความเสี่ยงต่ำ  แต่ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับนอนดึกและเหนื่อยมั้ย เพราะเดินทางเยอะ
เราต้องรอตรวจอีกที มีใครมีประสบการณ์บ้างมั้ยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่