น้องหมางอแงไม่ชอบล่ามโซ่

ไม่ได้ล่ามตลอดนะคะ พาวิ่งทุกเย็นค่ะ เมื่อก่อนน้องถูกปล่อยอิสระ แต่ชอบขับมอไซ ดื้อ ค่ะเลยต้องล่ามโซ่
พึ่งล่ามได้ 2 วันค่ะ ร้องๆค่ะ ตอนเย็น เราก็พาวิ่วแล้ว
กับข้าวกินดีค่ะ ข้าวผัดเราทำให้ ตอนเช้ากินอาหารเม็ด เราจะเอาน้องไปผูกกะต้นไม้ค่ะ เช้าๆ รับแดดตอนเช้า
สายๆก็ผูกไว้บริเวณบ้าน เย็นไปวิ่งกับเราค่ะ แต่ล่ามโซ่ แต่น้องร้องๆค่ะ ทำไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่