มีมครเคยลาออก เพราะเพื่อนร่วมงานวร้ายๆมั้ยคะ

เขียนชื่อกระทู้ผิดนิดหน่อยนะคะ *ใคร*
เรากำลังอยากลาออกจากงาน 
เพราะมีการเมืองในแผนกค่ะ เพื่อนร่วมงานชอบอวยคนของตัวเอง
เวลาเราทำอะไรพลาด จะพูดเสียงดังให้นายได้ยิน
พี่เค้าเป็นคนที่อยู่มาก่อน เราเข้ามาตำแหน่งเดียวกับเค้า อายุน้อยกว่า สิ่งที่เค้าพยายามทำคือดึงคนไปอยู่ฝั่งเค้า เวลาที่เค้าทำอะไรพลาดจะพูดเบาๆ หรือไม่ก็ติดต่อเราเบาๆ
เพื่อนๆมีประสบการณ์เดียวกันมั้ยคะ 
ถ้าต้องพยายามอยู่ต่อไป ต้องวางตัวยังไง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่