อยากให้ช่วยแชร์ประสบการณ์การแปลภาษาไทยเป็นภาษาอังกฤษผ่าน Google translate หน่อยค่ะ

อยากทราบว่าการแปลภาษาไทยเป็นอังกฤษผ่าน Google translate ยังมีการแปลผิดอยู่มั้ยคะตอนนี้
เช่น แปลศัพท์ผิด หรือ มีการเรียงประโยคหรือไวยากรณ์ผิด เราอยากได้ตัวอย่างเป็นข้อมูลเพื่อการนำเสนอในชั้นเรียนค่ะ
อยากได้เป็นตัวอย่าง
ประโยคภาษาไทย (ที่เราต้องการแปล)
ภาษาอังกฤษ (ที่กูเกิ้ลแปลมาให้)
ถ้ามีประโยคที่ถูกต้องแนบมาให้ด้วยจะดีมากค่ะ

หรือเป็นความเหมาะสมของรูปประโยคเพื่อให้เป็นทางการมากขึ้นก็ได้นะคะ
ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview