สุนัขชิสุห์1เดือน กินแค่นมแพะอย่างเดียวจะเป็นไรไหม??

กระทู้คำถาม
คือเรารับน้องหมาชิสุห์มา น้อง1เดือนกับอีก10กว่าวัน แล้ววันแรกๆก็ให้กินนมแพะกับอาหารเปียกสำหรับลูกสุนัข(puppy) วันแรกๆก็กินปกติ แต่พออีกประมาณ4-5วันหลังให้ ก็กินแต่นมแพะอย่างเดียวเลย ประเคนถึงปากก็ไม่กินเลย 
**เราเคยผสมนมแพะกับอาหารเปียกให้กิน เขากินครั้งเดียวกินหมด แต่พอวันถัดไปน้องไม่กินเลย 
สอบถามผู้รู้หน่อยค่าตอนนี้เป็นห่วงน้องมากๆกลัวจะมีผลอะไรตามมารึเปล่า แนะนำอาหารหรือวิธีการด้วยก็ดีเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ🥰
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่