ล้างฟิล์มได้รูปไม่ครบ

สอบถามหน่อยค่ะ ว่าล้างฟิล์มมา 2 ครั้งแล้ว ได้รูปมาไม่ครบ ซึ่งจะได้รูปมาแค่ครึ่งเดียวของจำนวนรูปทั้งหมดที่ถ่ายไปค่ะ 
ตอนแรกก็คิดว่าเป็นที่รูปไม่ติดหรอป่าวอาจจะมืดไป แต่กลายเป็นว่ารูปที่ล้างไม่ติดเป็นรูปที่ถ่ายในที่แสงสว่างทุกครั้ง
แล้วรูปที่หายจะเป็นรูปที่ถ่ายในช่วงกลางๆของฟิล์ม เช่น รูปที่เราถ่ายช่วงวันแรกๆกับวันสุดท้ายติด แต่รูปที่ถ่ายในช่วงระหว่างครั้งแรกกับครั้งสุดท้ายไม่ติด ไม่รู้มันเป็นที่อะไร ซึ่งเป็นทั้ง 2 ครั้งที่ไปล้างฟิล์มเลยค่ะ

ปล.เราไม่ได้ไปรับฟิล์มที่ร้านเลือกส่งรูปเข้าทางไลน์อย่างเดียวค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่