[CR] เที่ยวใกล้กรุงเทพ ไปเช้าเย็นกลับ อ.สวนผึ้ง จ.ราชบุรี

กระทู้รีวิว
TRIP Journal : บันทึกท่องเที่ยว 

วันนี้จะมาแชร์ทริป "อ.สวนผึ้ง" จังหวัดราชบุรี เป็น Road Trip เล็ก ๆ ไปเช้าเย็นกลับครับ 

เริ่มกันที่แรกเลยครับ CORO Field
     CORO Field เป็นฟาร์มหรือสวนผักสไตล์ญี่ปุ่น เปิดให้เข้าชมฟรี ภายในฟาร์มยังมีร้านอาหารและคาเฟ่อีกด้วย ถือว่าที่เดียวครบจบเลยก็ว่าได้

มากันที่สอง The Scenery Vintage Farm
    The Scenery Vintage Farm เป็นฟาร์มแกะสไตล์วินเทจออกคาวบอยนิด ๆ ภายในฟาร์มมี แกะ แพะ ม้า ค่าเข้าชม 100 บาท ได้อาหารแกะ 1 กำ  เราสามารถเข้าไปให้อาหารน้องแกะได้อย่างใกล้ชิดเลยทีเดียว
นอกจากให้อาหารสัตว์แล้วยังมีกิจกรรมอื่น ๆ อีกมากมายมาให้สนุกกัน พร้อมทั้งมุมถ่ายรูปสวยๆมากมาย และยังมีร้านกาแฟ ร้านไอศครีม ร้านTattoo และร้านอาหารภายในฟาร์ม

เที่ยวฟาร์มกันมาเหนื่อย ๆ มาพักกินกาแฟกันดีกว่ากับร้านกาแฟสไตล์ Loft สุดคูล The Loft Berry Cafe
     The Lofy Berry Cafe นอกจากจะเป็นคาเฟ่แล้วยังเป็นที่พักอีกด้วย บรรยากาศของที่นี่ดีมาก ๆ ครับการตกแต่งสไตล์ Loft ที่ลงตัวกับพื้นที่สีเขียวมาก ๆ เป็นสถานที่แนะนำมาก ๆ ครับ กาแฟอร่อยราคาจับต้องได้

มีมุมถ่ายรูปสุดคูลอีกมากมาย เอาใจสายถ่ายรูปสุด ๆ

พักดื่มน้ำกินของหวานกันเสร็จแล้ว เริ่มเดินทางต่อได้ กับ บ้านหอมเทียน
     บ้านหอมเทียน เป็นสถานที่ท่องเที่ยวยอดฮิตของราชบุรี ค่าเข้าชม 60 บาท ภายในตกแต่งด้วยของเก่าสะสม ของหายากในอดีต มีจุดชมวิว มีร้านขายของที่ระลึก ร้านอาหาร และมุมถ่ายรูปสวยอีกด้วย

สำหรับทริปนี้ก็จบเพียงเท่านี้ครับ ไปเช้าเย็นกลับ อ.สวนผึ้ง จ.ราชบุรี หวังว่าทริปนี้จะเป็นแนวทางให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ ออกไปเที่ยว พักผ่อนกันนะครับ ถ้ามีข้อผิดพลาดต้องขออภัยด้วยนะครับ สามารถติชมได้ครับ ขอบคุณครับ

ติดตามได้ที่ Facebook : TRIP Journal : บันทึกท่องเที่ยว
                        Instagram : tripjournal_th
ชื่อสินค้า:   อ.สวนผึ้ง จ.ราชบุรี
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่