สอบถามความรู้เรื่องกู้ซื้อบ้านค่ะ

สวัสดีค่ะ คืออยากสอบถามความรู้เกี่ยวกับการเริ่มต้นกู้ซื้อบ้านค่ะ สามีทำงานบริษัทเป็นพนักงานประจำรับเงินเดือนค่ะ รายได้สุทธิหลังหักประกันสังคมรับอยู่ที่ประมาณ20,000ต้นๆ แต่มีเงินเกินบัญชีอื่นไปอีก3,500บาท10-15ครั้ง/เดือน(เงินส่วนนี้เข้าวันเว้นวันหรือ2วันเข้า1ครั้งค่ะ) ไม่มีสลิปแต่มีหนังสือรับรองเงินเดือน มีภาระสินเชื่อผ่อนรถ1คันมือ2เดือนละ6,500บาท(ไม่ได้ผ่อนกับไฟแนนซ์แต่ผ่อนกับเจ้าของเต็นท์รถหรือเจ้าของรถ)เคยเช็คเครดิตบูโรเพราะเคยคืนรถมอเตอร์ไซค์ไปเมื่อหลายปีก่อน ปรากฏว่าติดแบล็คลิส ยอดเท่าไหร่จำไม่ได้ อยากทราบว่าฐานเงินเดือน+รายได้ส่วนอื่นที่เดินบัญชีไว้ สามารถรู้ซื้อบ้านได้หรือไม่ค่ะ กรณีถ้ายังติดแบล็คลิสอยู่(ไม่แน่ใจยังติดอยู่มั้ย) และเมื่อเดือนที่แล้วทางธนาคารที่สามีใช้รับเงินเดือนจากบริษัทโทรมาชวนทำสินเชื่อ จึงอยากทราบว่า...มีความเป็นไปได้ที่จะกู้ผ่านมั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่