ใครพอจะรู้จักซีรี่ย์/หนังญี่ปุ่นเรื่องนี้บ้างคะ

คือเรากำลังหาซีรี่ย์/หนังญี่ปุ่นเรื่องหนึ่งอยู่ พอดีเราจำไม่ได้ว่าเป็นซีรี่ย์หรือหนังกันแน่ เราจำเนื้อเรื่องได้ แต่พอไปค้นดูแล้วหาไม่เจอ เรื่องประมาณว่านางเอกตอนเด็กมีเพื่อน 5 คน(รวมถึงพระเอกด้วย)และมีบ้านในป่าเป็นที่เล่น มีอยู่วันหนึ่งก็มีเพื่อนผู้หญิงในกลุ่มถามขึ้นมาว่าพระเอกชอบนางเอกหรอ แต่ว่าพระเอกก็ไม่ได้ตอบและวิ่งหนีออกไป นางเอกเลยวิ่งตามไปเพื่อที่จะตามพระเอกกลับมา ปรากฎว่าระหว่างตามหาพระเอก นางเอกกลับพลัดตกลงไปในน้ำจนจมน้ำตาย ผ่านไปหลายปีจู่ๆ วิญญาณของนางเอกก็กลับมาหาพระเอก เพื่อขอให้เขาช่วยเหลือ นางเอกไปเกิดไม่ได้เพราะยังมีเรื่องที่ยังไม่ได้ทำตามสัญญาที่ให้ไว้กลับแม่ของพระเอก นางเอกสัญญากับแม่ของพระเอกก่อนตายว่าจะทำให้พระเอกร้องไห้ให้ได้ ถ้านางเอกทำได้ก็จะได้ไปเกิดใหม่

เนื้อเรื่องประมาณนี้คะ ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่