อยากบวชแต่ติดภรรยากับลูกในท้อง6เดือน ใครพอจะแนะนำได้บ้าง

ภรรยามีธุรกิจเป็นของตัวเอง และทุกอย่างที่ภรรยามีตอนนี้ ผมได้ทำให้กับเขาหมดแล้ว ผมพยายามทำใจว่าลูกที่กำลังจะออกมาเผชิญโลกจะอยู่อย่างไร
ภรรยาจะอยู่อย่างไร ครอบครัวมันไม่สมบูรณ์แน่นอนถ้าขาดคนใดคนนึ่งไป แต่สิ่งที่คนนั้นคนนี้แม้แต่ภรรยาผมเองหยิบยื่นให้ไม่ได้ทำให้ผมรู้สึกสบายใจเลย จนมาได้ฟังธรรม ปฎิบัติธรรม และอ่านพระไตรปิฎกจิตใจมันก็เย็นขึ้นรู้สึกดีขึ้นจนมันคิดว่า "นี้แหละ คือความสุขที่คนอื่นๆไม่สามารถหยิบยื่นให้ได้ เงินเป็นแสนล้านก็ไม่สามารถซื้อความสุขแบบนี้ได้" ชีวิตคนตั่งแต่เช้าถึงเย็นตั่งแต่ทำงานจนถึงเลิกงานมีแต่ดิ้นรนจิตใจไม่เคยว่างเลยที่จะพักมีแต่ความสุขแต่มันเต็มไปด้วยความทุกข์หรือว่าผมกำลังคิดผิดแน่ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่