มีเทคนิคการจำบทพูดภาษาจีนภายในเวลาสั้นๆไหมค่ะ?

คือเราได้รับมอบหมายให้แข่งขันเล่านิทานภาษาจีนที่โรงเรียนค่ะ เนื้อหา3หน้ากระดาษ (มีเพลงด้วยค่ะ) เราต้องแสดงเป็นตัวละครทั้งหมด ใช้น้ำเสียงกับสีหน้า
แต่เรามีเวลาเพียง7วันในการจำเพราะพึ่งได้รับบทจากคุณครู เพื่อนๆมีวิธีการจำบทพูดยาวๆกันบ้างไหมค่ะ ยิ่งเป็นภาษาจีนแล้วเนี่ย มีการออกเสียงที่หลากหลายและยากมากขึ้น จะมีเทคนิคการจำยังไงให้สามารถจำได้และพูดได้คล่องภายในเวลา7วันบ้างค่ะ
ขอบคุณทุกคนที่เค้ามาตอบนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview