โรงเรียนสอนตัดผม​ หรือ​ การสอนตัดผม...???

ขอสอบถาม... ครับ

พอดีหลานชายผมอยากเรียนตัดผม... ไม่ทราบว่าการสอนตัดผม​ ร้านตัดผมทั่วไปก้อเปิดสอนกันทั่วไปเปิดสอนกันด้วยหรือครับ? สอนแล้วจบมาได้ใบรับรองหรือประกาศนียบัตรด้วย(แค่เป็นของทางร้านตัดผมจัดขึ้นมาเอง)​ใบของทางร้านที่สอนกับใบประกาศของสารพัดช่างต่างกันยังไง...???

ราคาสอนร้านทั่วไป15, 000-30,000(สอบถามมาหลายร้าน) ของทางสารพัดช่าง​ คอร์ดเต็มที่ไม่เกิน1, 00...บางร้านที่เปิดสอนคอร์ด15, 000เวลา1เดือนเป็นวัยรุ่นอายุ23​ บางร้านมีชื่อเสียงในจังหวัดผม​ เปิดสอน20, 000

ผมจะเอาบรรทัดฐานไหนมาวัดครับ​ ที่จะให้หลานผมไปเรียน.... ในเมื่อ1.ราคาต่างกันมาก​ 2.ช่างที่เปิดร้านสอนก้อจบสารพัดช่าง​ 3.ใบประกาศนียบัตรก้อต่างกัน(ร้านออกเองกับกระทรวงศึกษาออก)

ขอความคิดเห็นหน่อยครับ...ความต่างของ2แบบคืออะไร?

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่