รบกวนจัดสเปกคอมสำหรับทำงานกราฟิกงบ 50k ค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่า อยากรบกวนผู้รู้ในกลุ่มช่วยจัดสเปกคอมทำงานกราฟิกให้หน่อยนะคะ พอดีพี่สาวฝากมาถามค่ะ ***แก้ไขเพิ่มเติม พี่เพิ่งส่งรายละเอียดที่ทางร้านจัดมาให้แล้ว ประมาณ 40k ค่ะ เลยอยากถามว่าโอเคมั้ยคะ ต้องเปลี่ยนตรงไหนรึเปล่า เน้นใช้งานระยะยาวค่ะ

งบไม่เกิน 50k ไม่รวมจอ ไม่เล่นเกมค่ะ รายละเอียดการใช้งาน เป็นพวกโปรแกรม Adobe ทั้งหลาย เอาไว้ทำงานกราฟิกแต่งภาพ วาด+รีทัชภาพ ต้องทำภาพขนาดใหญ่ 3-4 เมตร มีงานวิดีโออนิเมชั่นนิดหน่อยค่ะ

CPU: RYZEN 5 5600X
MB: ASUS B5500-Gaming
RAM: 32/3200 TEAM Xtreem ARGB
SSD: M.2 Samsung 970 Evoplus 256
HDD: 2 TB WB Blue
VGA: RTX2060 GALAX 1-CLICK OC
PSU: Thermaltake 750w
ชุดน้ำปิด 2 ตอน
Case: Antec
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่