ถ้าเราเป็นประชาชนธรรมดาเราสามารถแจ้งความกับ ผู้กำกับได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
อยากรู้ครับเห็นดารา/นักแสดงบุคคลสำคัญ เวลาเค้าไปแจ้งความร้องทุกข์ ที่โรงพักคนที่มารับแจ้งความ/รับซองน้ำตาล/ถ่ายรูป เป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจสัญญาบัตรทั้งนั้นเลย2ดาวอย่างต่ำไปจนถึง  ผกก.สถานีเลย 

แปกติเคยไปโรงพักมักได้แจ้งความกับ ผู้หมู่/จ่า  เลยอยากรู้ครับจะเหมือน 

เวลาใส่ซองกิจนิมนต์พระสงฆ์ทำบุญบ้านไหม
เจ้าอาวาส 400
พระลูกวัด200
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่