[CR] +++ ทริปกระบี่อยู่ที่ใจ เที่ยวล่าสุด +++

กระทู้รีวิว

สวัสดีครับทริปนี้ไปเที่ยวพร้อมกับสายฝนของมรสุมในช่วงปลายเดือนกันยายนที่ผ่านมา ดอนเมืองถึงกระบี่ใช้เวลาเพียง ชั่วโมงนิดๆ 
เดินทางจากสนามบินกระบี่ไปยังอ่าวนาง มีรถตู้ประจำทางครับปกติถ้านักท่องเที่ยวเยอะๆจะเป็นรถมินิบัสครับ ช่วงนี้ให้บริการเป็นรถตู้ครับ ค่ารถไปอ่าวนางคนละ 150 บาท ขากลับจากอ่าวนางมาสนามบินช่วงนี้คิดค่ารถเพียง 100 บาท รถไปส่งถึงหน้าโรงแรม ขากลับโทรแจ้งให้รถมารับที่โรงแรมได้ครับ
ทริปนี้เลือกพักที่  Dusit D2 อ่าวนาง

ห้องพักจัดว่าดีครับเตียงใหญ่นอนสบาย มีมุมนั่งเล่นในห้องพัก ราคารวมอาหารเช้าไม่ถึงพันบาทต่อคืนคุ้มครับ โรงแรมไม่ติดชายหาดครับต้องเดินไปหาดอ่าวนางประมาณ 500 เมตร แต่ถ้าจะไปหาดนพรัตน์ธาราแนะนำนั่งสองแถวหรือรถพ่วงไปครับเดินไปประมาณ 1 กิโลกว่าครับ

ชื่อสินค้า:   ทริปกระบี่อยู่ที่ใจ เที่ยวล่าสุด
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่