สร้างบ้านเพื่อหนีปัญหา สร้างที่ไหนดี ???

สวัสดีค่ะ เรามีเรื่องน่าปวดหัวและหนักหน่วงใจเหลือเกิน ก่อนอื่นเราแต่งงานแล้วนะคะ มีแพลนว่าจะสร้างบ้านซึ่งคุยกับสามีแล้วว่าจะสร้างอยู่ใกล้บ้านแม่เรา ทุกอย่างกำลัจะไปได้ดีกลับมีเรื่องเน่าเฟะในครอบครัวเกิดขึ้น ญาติๆทะเลาะกันเอง สังคมตรงนั้นมันไม่ได้สวยงามแบบที่เราคิดไว้ เมื่อมีปัญหาแบบนี้เราไม่อยากอยู่ใกล้บ้าน เป็นห่วงพ่อกับแม่แต่เค้าก็ดื้อ พูดอะไรก็ไม่ยอมทำตาม เราเลยปรึกษากับสามีว่าเปลี่ยนไปสร้างใกล้บ้านแม่เขาจะดีกว่าไหม ญาติพี่น้องมีแต่คนเห็นแก่เงิน เห็นแก่ได้ อยากได้สมบัติคนอื่น จิงๆดีเทลมันมีเยอะกว่านี้ถ้าลงรายละเอียดอาจจะกระทบกับหลายๆคน แต่ถ้าใครพอจะให้คำปรึกษาได้หลังไมค์มาได้นะคะ ตอนนี้ทั้งเครียด ทั้งกังวล อยากตัดขาดกับญาติกลุ่มนั้นมาก ห่วงก็แต่พ่อแม่และพี่สาวที่อยู่ตรงนั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่