ขั้นตอนการทำพินัยกรรมที่อำเภอ?

ใครเคยไปทำพินัยกรรมที่ที่ว่าการอำเภอบ้างคะ?
พอดีอยู่ไกลจากจังหวัดที่ต้องไปทำมาก จะโทรไปสอบถาม แต่โทรไม่ติดค่ะ

ต้องจองคิวไหมคะ 
ต้องขอใบรับรองแพทย์ของเจ้าของกรรมสิทธิไหม
พอโฉนดที่ดินมีชื่อ 5 คน และมีคนนึงอายุ 70 ประสงค์จะทำพินัยกรรมให้เราค่ะ

พาคุณยายไปที่อำเภอได้เลย หรือต้องขอใบรับรองแพทย์ก่อน หรือต้องจองคิวก่อน แล้วต้องเอาพยานไปเองกี่คนคะ หรือว่า มีแค่เรากับคุณยาย 2 คนก็พอ 

และเอกสารที่ต้องเตรียมไปมีอะไรบ้าง ขอบคุณมากๆ ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่