สมัยนี้ยังมีใครบวชเข้าพรรษา 3 เดือนอยู่ไหมครับ

กระทู้คำถาม
สอบถามความเห็นหน่อยครับ ผมทำงานแล้วนะครับเรามีสิทธิ์ลาบวชได้ 3 เดือนก็จริง ที่บ้านก็เลยอยากให้ลาบวชครับ แต่ในปัจจุบันโลกการทำงานมันไม่เหมือนสมัยก่อนแล้วครับ ในใจก็ไม่อยากบวชนานขนาดนั้นให้ที่ทำงานเดือดร้อน แล้วตอนบวชชีวิตเราก็เปลี่ยนแปลงไปค่อนข้างเยอะด้วย กลัวจะอดทนไม่ได้ครับ
ถ้าแบบนี้ควรพูดกับที่บ้านว่ายังไงดีครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่