ทำไมทาเล็บสีใสแล้วพอตอนแห้ง หน้าเล็บยังเหนียวๆอยู่คะ ?

จากหัวข้อ เราสีน้ำยาทาเล็บมาจากตลาดนัดค่ะ
แต่พอทาไปรอบแรก เเล้วเราก็เอาไดร์เป่าผมเป่า จนร้อนนิ้วเลยค่ะ เเต่พอลองแตะๆดูที่หน้าเล็บ มันยังเหนียวๆอยู่เลยค่ะ เราก็เลยเป่าอีกรอบเหมือนเดิม แต่ทิ้งไว้1ชั่วโงค่ะ แล้วก็ลองแตะๆดู มันก็ยังเป็นเหมือนเดิมค่ะ เราอยากรู้ว่า มันเป็นพวกสีที่ทางรองก่อลงสีเล็บ
(เราไม่รู้ว่าเรียกอะไร ) หรือเป็นเพราะมันไม่ใช่สีทาเล็บ หรือเป็นเพราะสีทาเล็บไม่ดี ช่วตอบหน่อยนะคะ ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงกับเล็บต่อดีค่ะ555😅

สีเป็นแบบนี้ค่ะ จะไม่ใช่สีใสเลยนะคะ เพราะเป็นกลิ่นแอปเปิ้น ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่