การทานมังสวิรัติตลอดชีวิตเป็นอุปสรรคต่อการครองเรือนจริงหรือ?

กระทู้คำถาม
กล่าวคือก่อนนี้ผมไม่สบายบ่อย อย่างคนอื่นเป็นไข้หวัดอาทิตนึงก็หาย แต่กับผมนานเป็นเดือนกว่าจะหาย และเป็นเดือนเว้นเดือนอย่างนี้มาตลอด จนกระทั่งผมทานมังสวิรัติก็ไม่ป่วยอีกเลย ผมทานมาเป็นเวลานานเกือบ 10 ปีจนร่างกายไม่รับเนื้อสัตว์ เคยรับประทานข้าวไข่เจียวที่มีส่วนผสมน้ำปลาเข้าไปก็อาเจียนออกมา คนรอบข้างให้ความเห็นว่า หากยังทานอยู่แบบนี้ก็จะไม่มีผู้หญิงคนไหนใช้ชีวิตอยู่ด้วยได้หรอก เพราะผู้หญิงเขามีความสุขกับการได้กินของอร่อย ได้สังสรรค์กินเหล้ากินเบียร์ แต่ผมเหล้าเบียร์ก็ไม่กิน จะหาคนที่เป็นเหมือนกันก็ยากเหลือเกิน เพราะสิ่งที่เราเป็นมันไม่เหมือนใคร...
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่