สอบถามเรื่องลิขสิทธิ์เพลง ลงยูทูปค่ะ

กระทู้คำถาม
สอบถามเพื่อนๆสมาชิกค่ะ

เนื่องจากเราทำคลิปเที่ยวลงยูทูป เพราะช่องทางนี้คลิปจะชัด และสวย เราทำไม่ได้หวังรายได้อ่ะค่ะ
เราเอาเพลงสากลมาใส่ในคลิป เพราะชอบเพลงนี้
ถ้าสมมุติโดนลิขสิทธิ์  เค้าจะแจ้งเรามาทางไหน ข้อความแบบไหน
แล้วจะโดนฟ้องมั้ย หรือแค่ลบคลิป รบกวนผู้รู้มาตอบหน่อยนะคะ
ขอบคุณมากๆล่วงหน้าค่ะ 🙏🏻

(ใต้คลิปในยูทูป ขึ้นรายละเอียดแบบนี้อ่ะค่ะ  แบบนี้โดนหรือยัง โดนมั้ย )
เพลง....
ศิลปิน....
อัลบั้ม....
youtube ได้รับอนุญาตจาก.....

***พอดีจะแคปหน้าจอมาแปะ แต่เราแปะไม่ได้ค่ะ 
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่