ตัวนี้คือแมลงอะไรเหรอคะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ พอดีเจอตัวนี้อยู่ในบ้าน ไม่รู้ว่าตัวอะไร แต่ดูลักษณะแล้วน่าจะเป็นด้วงพันธุ์นึงค่ะ วอนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะว่าสรุปแล้วมันคือตัวอะไร 😭😭😭😭 ภาพอยู่ด้านล่างค่ะ น้องเดินช้าๆ ไม่แน่ใจว่าบินได้มั้ยเพราะรีบตระครุบตัวก่อน (กลัวบินแบบปีเตอร์ 😱) ตัวเป็นลายๆขาว-เทา-ดำค่ะ ขาแยกเป็นสองแฉกอย่างที่เห็น แล้วก็มีหนวดไม่สั้นไม่ยาวมีปุ้มๆตรงปลาย (ที่ขาก็เป็นลายนะคะ เหมือนยุงลายเลย 😭)

แสดงความคิดเห็น
Preview