[CR] ซื้อของราคาเป็นพัน แต่ได้ของพังมาแทน (ฟิกเกอร์วาดรูป)

เราซื้อสิ้นค้าผ่านเพจหนึ่งในเฟสบุค เราดูรีวิวตากในคอมเม้น และคิดว่าน่าจะไม่มีปัญหา จึงตัดสินใจสั่ง

แต่สิ่งที่เราได้มาคือของพังในราคาพันกว่าบาท ตอนแรกเข้าใจว่าคงเป็นอุบัติเหตุ จึงทีกไปถาม แล้วก็เป็นตามรูปค่ะ (เราเข้าใจว่าเกิดความเสี่ยงได้ในการสั่งออนไลน์ แต่มีคนถามในเพจเค้าเค้าบอกรับประกันสินค้า) พอเราทักไปถามอีกเ้าไม่ตอบ จึงทักไปหน้าเพจ และโดนลบเม้นกับบล็อกในที่สุดค่ะ

เราสามารถทำอะไรได้บ้างมั้ยคะ หรือต้องทำใจอย่างเดียว รบกวนด้วยนะคะ (ใช้การเก็บเงินปลายทางก็จริง แต่เค้าก็ไม่ได้ให้เปิดกล่องเช็คของ) 
ชื่อสินค้า:   ฟิกเกอร์
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่