ใบขับขี่บิ๊กไบค์ อบรมที่ไหนครับ กรมขนส่งตอบหน่อยครับ

กฎหมายใบขับขี่รถบิ๊กไบค์ออกแล้วครับจะมีผลช่วงเดือน กพ.64 นี้  
. . . . .ปัญหาที่มีคือบางท่านอยู่ในจังหวัดเล็กๆ เช่น ผมอยู่จังหวัดน่านครับ ไม่มีศูนย์สำหรับอบรมของเอกชนหากในอนาคตมีการทำใบขับขี่บิ๊กไบค์และต้องแนบใบฝึกอบรม
. . . . ไม่ทราบว่าขนส่งมีศักยภาพที่จะอบรมเองได้หรือไม่ หรือจะต้องผลักภาระให้ผู้ที่มีรถบิ๊กไบค์อยู่แล้ว ต้องเดินทางเข้ากรุงเทพฯหรือเมืองใหญ่เพื่ออบรมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่