[SR] รีวิว Bioderma Sebium Pore Refiner รูขุมขนดีขึ้นจริงต้องลอง

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาว Pantip ทุกท่าน เนื่องจากแป้งได้รับรางวัลSebium Pore Refiner+มาพร้อมกับน้องSebium H2O มาเสริมทัพ แบบว่าใช้แล้วเห็นผลดี วันนี้ก็จะมารีวิวให้ชมกันนั่นเองฮะจุ๊บๆ

สองจิ๋วที่ได้มาลองนี้ ใช้ได้ประมาณ 10 วันค่ะ สำหรับเรา ประมาณอาทิตย์ครึ่งนั่นเองฮะ เราใช้จริงก่อนมารีวิวแน่นอนจ้า
ส่วนตัวเรามีปัญหาเรื่องรูขุมขนมาเนิ่นนานมาก นานจนจำไมได้5555 คือคนรูขุมขนกว้างอย่างเรามันก็จะมีสิวเล็กๆ อยู่ในรูขุมขนนั่นด้วยอะ แล้วกระทบต่อคือ ! เวลาแต่งหน้าแล้วก็ไม่น่ามองอะ แบบไม่เรียบเนียน นี่คือสิ่งที่เราเจอจากรูขุมขนกว้าง และเราคิดว่าหลายๆคนต้องเจอปัญหาแบบเรานี่แหละ จริงไหม ?._.

Bioderma Sebium Pore Refiner ที่เราได้ลอง ตัวนี้เหมาะมากกับผิวผสม หรือผิวมันแบบเรา

คือ ด้วย Fluidactiv® สิทธิบัตรเฉพาะ ช่วยควบคุมความมันส่วนเกินและปรับสมดุลทางชีววิทยาให้ผิวหน้า ลดการสะสมของชั้นผิว ลดการอุดตันในรูขุมขน นั่นเองจ้า
อีกอย่างคือมี Agaric acid ช่วยกระชับรูขุมขนพร้อมปรับสภาพผิว ร่วมด้วยสารต้านอนมูลอิสระที่จะคงความเปล่งประกายให้ผิวสวยแลมีสุขภาพดี
#สรุปเน้นๆเลยเรื่องรูขุมขนขนาดนี้ คือใครกำลังประสบปัญหารูขุมขนกว้างอยู่ต้องลองให้ได้เลยนะ
วิธีใช้ของแป้งคือเช้า และก่อนนอนจ้า  

จุดเด่นของเนื้อผลิตภัณฑ์ เมื่อทาลงบนผิวจะให้สัมผัสแบบเนื้อแป้ง เกลี่ยง่าย สามารถใช้เป็นเมคอัพเบสได้ด้วยน้า 
รูปด้านล่างคือเปรียบเทียบ ก่อนและหลังใช้น้า

(แบบไม่แต่งหน้า)

(แบบแต่งหน้า ลงรองพื้น)
ความประทับใจโดยสรุป Sebium Pore Refiner
เรารู้สึกว่าน้องใช้ดีจริงๆนะ ถึงที่ได้มาจะเป็นขนาดทดลองใช้ได้ 10 วันก็เถอะ แต่เรารู้สึกได้เลยว่า รูขุมขนมันยุบเล็กลงจริงๆ ทำให้สิวเล็กๆขึ้นไม่ได้อีก และอย่างที่บอกตอนต้นไปว่าน้องเป็นเมคอัพเบสได้ด้วย ทำให้การแต่งหน้าของเราง่ายขึ้น เนียนขึ้น ความมันบนบริเวณทีโซนก็ลดลงมาก คือระหว่างวันหน้าไม่เยิ้มเลย แทบไม่ต้องซับมันเลยจ้า คือมันเห็นผลจริงๆเลย
เราคิดว่าจะซื้อต่อหลอดขนาดจริงเลยนะ จะทาก่อนแต่งหน้าวันรับปริญญาเลย ได้แต่งหน้าติดทนหน้าไม่มันทั้งวัน ><

ส่วนอีกหนึ่งจิ๋วที่ได้มาพร้อมกันก็คือBIODERMA SÉBIUM H2O  
ตัวนี้ก็เหมาะกับผิวมันและผิวผสมเช่นกันฮับ ตัวนี้มีเทคโนโลยีไมเซลล์ ช่วยดึงความมันและสิ่งสกปรกออกจากผิวได้อย่างสะอาดล้ำลึกโดยไม่ทำให้ผิวแห้งตึง 
มี Zinc gluconate ลดความมันและต่อต้านเชื้อแบคทีเรียสาเหตุของการเกิดสิว
Copper Sulphate ต่อต้านแบคทีเรีย
วิธีใช้ของแป้ง ใช้เช็ด เช้าเย็นค่ะ
ตอนเช้าก็เช็ด เหมือนแบบเปิดผิวให้สดชื่น ให้ผิวหน้าและรูขุมขนสะอาด ตอนเย็นก็ใช้เช็ดเพื่อล้างเครื่องสำอางบนผิวหน้าค่ะ หรือวันไหนต่อให้ไม่แต่งหน้าก็เช็ดค่ะ เพราะมลภาวะต่างๆรอบตัวเรา ก็เกาะผิวหน้าเราเหมือนกันฮับ คือมองข้ามไม่ได้เลย คือแป้งเช็ดมา สำลีดำฝุ่นเล็กๆนี่มีทุกวันเลยล่ะ

และด้านล่างคือจะทดสอบให้ดูว่าเช็ดเครื่องสำอางได้สะอาดขนาดไหนค่ะ
ความประทับใจโดยสรุป BIODERMA SÉBIUM H2O สำหรับแป้งคือโอเคมากๆเลย เพราะเช็ดได้สะอาดดีงาม และผิวไม่แห้งตึงจนเกินไปและไม่ระคายเคืองผิวด้วยฮับ ดีมากๆ
สรุปคือSebium Pore Refiner และ Sebium H2O ใช้คู่กันเห็นผลจริงในเรื่องของลดความมัน รูขุมขนกระชับขึ้น แถมไม่ก่อให้เกิดการระคายเคืองอีกด้วยนะ อยากให้ทุกๆคนลองจากใจเลยจ้า ส่วนเราถ้าไม่ได้รางวัล ก็คงต้องถอยขนาดจริงเองอยู่ดี 555

ถ้าใครสนใจผลิตภัณฑ์ที่แป้งรีวิวของ Bioderma แป้งคิดว่าถ้าสมัคร Naos Club ด้วยจะดีมากนะ เพราะสามารถสะสมคะแนนเพื่อรับของขวัญได้ด้วยเด้อ โครตคุ้ม
วันนี้มารีวิวแค่นี้น้า ขอบคุณมากๆเลยฮับ
ชื่อสินค้า:   Sebium Pore Refiner
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

ข้อมูลเพิ่มเติม

• เป็นผู้โชคดีได้รับรางวัลจากกิจกรรมพันทิป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่