ปวดฉี่บ่อยมาก ทำยังไงดี!!!

สวัสดีค่ะ..
คือตอนนี้มันปัญหามากๆ เราเป็นคนกินน้ำน้อยนะคะ กินประมาณ3-4แก้วต่อวัน แต่ปวดฉี่บ่อยมากๆ หนักสุดคือบางวันพึ่งเข้าห้องน้ำไป ไม่ถึงครึ่งชม.ก็ปวดอีก แล้วฉี่ก็ฉี่เยอะปกตินะคะ สีใสๆ ไม่มีอาการขัด หรือปวดท้องน้อยใดๆ และไม่มีปัสสาวะเล็ดค่ะ แต่เวลาปวดได้แปปๆมันจี้ดขึ้นมาเลยอะค่ะ แต่ยังพออั้นได้นะคะ จะเป็นหนักช่วงที่พึ่งกินน้ำไปค่ะ มันรบกวนชีวิตประจำวันมากๆ ยิ่งช่วงกลางคืน บางคืนลุกมาเข้าก้องน้ำถึง3-4ครั้ง มันรบกวนเวลานอนเรามากๆ อยากถามว่ามันมีวิธีแก้มั้ย หรือต้องพบแพทย์อย่างเดียว เป็นแบบนี้สื่อถึงโรคร้ายอะไรมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่