ขอสอบถามเกี่ยวกับเรื่องของข้าวกล้องครับ

มีเรื่องสอบถามเกี่ยวกับข้าวกล้องครับ

ออกตัวก่อนว่า ไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องข้าว เช่น ชนิดของข้าว พันธ์ข้าว ฯลฯ เลยครับ
ที่นี้ โรงอาหารที่ส่วนตัวไปใช้บริการมีให้เลือกข้าวกล้องตามรูปภาพครับ

ถามเจ้าของร้านขายอาหารทั้งสองร้าน ได้คำตอบเป็นเสียงเดียวกันว่าเป็นข้าวกล้อง
เลยอยากรู้ว่า มันต่างกันยังไงครับ ข้าวกล้องสองภาพนี้

รบกวนผู้รู้ทีครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่