ขอสอบถามเรื่องไฟปั๊มติ๊กไม่โชว์หน่อยครับ(เวฟi2012)

กระทู้คำถาม
คือ ผมไปเปลี่ยนกล่องมาครับรถผมปี12(เอากล่องไปรีเเมพมา) เเต่ผมเอาไปเเลกกล่องเดิมเเต่ไม่ใช่ปี12ครับเเล้วที่นี้ ปัญหาคือ เปิดสวิตช์เเล้วไฟปั๊มติ๊กไม่โชว์ เเต่สตาทติด ตอนสตาทก็ได้ยินเสียงปั๊มติ๊กทำงานปกติ   (ก่อนที่จะเอาไปเเลกผมก็ลองเอาของเพื่อนมาใส่ยุนะครับมันก็เป็น เเล้วผมเอากล่องติดรถมาใส่ัมนก็โชว์ปกติ)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่