ทำงานต่างประเทศ อยู่ต่างประเทศ รับเงินเดือนไทย ต้องเสียภาษีไหมคะ?

ตอนนี้ทำงานอยู่ที่นอร์เวย์ค่ะ ซึ่งมีรายได้ที่นี่และเสียภาษีที่นอร์เวย์
แต่มีรับงานฟรีแลนซ์จากบริษัทที่ไทยซึ่งโอนเงินเข้าบัญชีไทย
มีกลับไทยไปเที่ยวบ้างแต่อยู่ไม่เกิน 30 วันต่อปี
ที่เข้าใจคือทางบริษัทได้หักภาษี ณ ที่จ่ายไว้ 3%
ในกรณีนี้เราต้องเสียภาษีที่ไทยด้วยไหมคะหรือสามารถขอคืนได้เต็มจำนวน

รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่