ขึ้นจุดแดงๆที่เท้า จะมีอาการคันและบวม อยากทราบว่าเป็นอะไรและอันตรายมั้ยคะ?

กระทู้คำถาม
มีอาการคันที่เท้า มันจะขึ้นเป็นเม็ดบวมๆเล็กๆสีแดงค่ะ ตอนนี้มี4จุดที่เท้าข้างซ้าย จะเป็นอันตรายมั้ยคะ? คือตอนนี้มันเปลี่ยนเป็นสีแดงสดกับสีคล้ำๆค่ะ กังวลว่าจะเป็นอันตราย แต่ตอนนี้ก็คิดว่าอาจจะเป็นเชื้อราด้วยค่ะ ใครทราบก็ช่วยบอกอาการที่เราอาจจะเป็นได้นะคะ เราจะไปสืบค้นข้อมูลเพิ่มค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่