สงสัยเรื่องน้ำหนักกระเป๋า thai lion air

สงสัยค่ะ Free baggage allowance 10 kg. ตรงนี้คือฟรีน้ำหนักกระเป๋าสำหรับโหลดใต้ท้องเครื่องหรือกระเป๋าถือขึ้นเครื่องหรือคะ???

ส่วนตัวไม่ได้ซื้อน้ำหนักกระเป๋าไว้ แต่จำได้ว่าน้ำหนักกระเป๋าถือขึ้นเครื่องปกติได้แค่ไม่เกิน7kg.
ปล.เคยส่งอีเมลไปสอบถามแต่ไม่ได้รับการตอบกลับ / โทรไปคอลเซนเตอร์รอสายนานมาก โทรไปหลายครั้งแต่สุดท้ายก็ไม่ได้คุย / ทักไปในกล่องข้อความ facebook ไม่ได้รับการตอบกลับ ...เลยคิดว่าถามในนี้ดีกว่า เผื่อมีคนรู้สามารถช่วยตอบได้ค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ👏👏👏

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่