ไปรษณีย์สาขาบางขุนเทียน จัดจำหน่ายของไม่สำเร็จ ทั้งๆที่ส่งที่หอพักมีรปภอยู่ทุกวัน?

ส่งของมา2อย่างแล้วค่ะ
จัดจำหน่ายไม่สำเร็จซักอย่าง
สงสัยมากค่ะคือปกติที่หอพักมีพี่รปภ.อยู่รับของตลอด
ทำไมถึงจัดจำหน่ายไม่สำเร็จ และไม่มีการโทรบอกให้มารับของด้วย อย่างงั้นจะให้ใส่เบอร์ไปกับที่อยู่กันทำไมคะ? 

ยิ่งไปอ่านหลายๆกระทู้ คือทำเอาไม่อยากไปติดต่อเลยค่ะ โทรไปไม่รับโทรศัพท์

คือจ่ายตังค่าส่งแล้วต้องไปรับของเองเหรอค่ะ?
ไปหาทางติดต่อในเพจ ของสาขาบางขุนไม่ตอบเม้นเลยซักโพสต์

ติดต่อไปทางเพจไปรษณีย์ไทยโดยตรงก็มีแต่คุยกับบอท
แล้วจะให้ทำไงคะ?? หรือต้องไปรับของเองอย่างเดียวคะ

แบบนี้ขอค่ารถกับค่าเสียเวลาคืนได้ไหมคะ? ไม่ได้จ่ายค่าส่งมาเพื่อไปรับของเองนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview