ช่วยแนะนำน้ำมันเครื่อง Wave 110iหน่อยครับ

ตามหัวข้อเลยครับปกติใช้รถสำหรับวิ่งงานLineMan วันนึงก็ประมาน60-120โล รถอายุ5ปีกว่า 65000โลแล้วครับ บางทีต้องขับต่อเนื่องด้วย10-30โล ปกติใช้ฮอนด้า10W30 รู้สึกว่สเครื่องร้อนไวมากหลังๆ เคยมีเหตุการณ์ขับไป20โลพอผ่อนคันเร่งแล้วรถดับสตาร์ทไม่ติด เลยเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่ เปลี่ยนกรองอากาศ หัวเทียน ปลั๊กหัวเทียน ตอนนี้ยังไม่เจอเรื่องรถดับครับ แต่สังเกตุว่าร้อนไวกว่าเดิม(ไม่เคยสังเกตุมาก่อน)

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่