Wave 110i อายุ 4 ปี 20000 โล ต้องบำรุงหรือเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

กระทู้คำถาม
รบกวนสอบถามหน่อยครับ
Wave110i อายุ 4 ปี รถบ้านเดิมๆ 20000 โล (ใช้เอง)
ปกติถ่ายน้ำมันเครื่องทุกๆ 2000-3000 โลครับ
เมื่อสองปีที่แล้วเอาเข้าศูนย์ โดนหัวเทียน กับไส้กรองอากาศไป

ที่นี้อยากจะเอามอไซค์สุดที่รักไปซ่อมบำรุงหรือเปลี่ยนอะไหล่ให้มันบ้าง แต่ไม่แน่ใจว่าต้องเปลี่ยนส่วนไหนบ้างครับ

อยากรบกวนขอคำแนะนำหน่อย
(ที่แน่ๆ น่าจะโดนยางมอไซค์ หน้าหลัง ใช้ยี่ห้อไหนดีครับ ทนๆ ดีๆ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่