รับสอนสนทนาภาษาอังกฤษแบบไปเดินเที่ยว???

อยากรู้ความคิดเห็นของเพื่อนๆในพันทิปว่าความคิดของเราฟังดูเป็นยังไงบ้าง พอเป็นไปได้ไหมคะ

ตามหัวข้อกระทู้เลย เราอยากลองรับสอนสนทนาภาษาอังกฤษ แต่เป็นแบบออกไปเดินเที่ยว

เดินเที่ยวที่ว่านี่ก็อาจจะไปเดินตลาด เดินซุปเปอร์มาร์เก็ต ห้าง สยาม ต่างๆ (ตามเส้นทางรถไฟฟ้า) แล้วก็สนทนาตามสภานการณ์ที่เกิดขึ้น

โดยเราจะคิดค่าเรียนแค่ค่าเดินทางของเรา กับค่าอาหาร (ในกรณีที่เข้าร้านอาหาร) เท่านั้นค่ะ

ประสบการณ์การสอนเราเคยติวให้เด็กๆมาก่อน 

แต่ถ้าเป็นสอนสนทนาแบบนี้คิดว่า จะต้องเป็นคนที่เข้าใจภาษาในระดับหนึ่งแล้วค่ะ

เราไม่ได้จบนอก แต่เราทำงานดูแลลูกค้าที่ต้องพูดภาษาอังกฤษอยู่ตลอด

แสดงความคิดเห็นได้อย่างกว้างขวางนะคะ XD ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่