## ชวนเพื่อนๆสายน้ำหอมมารีวิวน้ำหอมที่ discon ไปแล้ว แต่ยังมีใช้และยังคิดถึง #1 Clinique Simply, Simply one of the best

iscontinued from market but have never been discontinued from my heart........
สวัสดีครับ
วันนี้ชวนเพื่อนๆ สายหอมมารีวิวน้ำหอมที่หยุดการผลิตไปจากตลาดเป็นที่เรียบร้อยแล้ว แต่อาจยังมีเก็บไว้ จะเหลือเต็มขวด ครึ่งขวด ก้นขวด เอาภาพจริงที่เรามีและความประทับใจมาแบ่งปันกันครับ ผมจะมีรีวิวสักสี่ห้าตัวนะครับ ฝากติดตามกันด้วยครับ ทั้งหมดเป็นรีวิวแบบบ้านๆ แบบจริงใจ นะครับ โดยที่ไม่ได้ไปลอก ไปแปลข้อมูลจากเวปน้ำหอมเมืองนอกมา เป็น genuine user review 

#1 Clinique Simply ( year launched 2004 / year discon. TBC )

ในบรรดาน้ำหอมของคลีนิคที่มีขายไม่กี่รุ่นในตลาด simply นี่คือเทพมากเลยครับ กลิ่นจะเป็นแนวแตงไทย พวกกับดอกไม้อื่นหอมๆ  ไม่ฉุนแบบดอกไม้ขาวหรือพวกกำยานหรือสมุนไพรนะครับ กลิ่นติดทนมาก คงเพราะเป็น EDP ด้วย และราคาพอสมควรเลยครับ ผมหิ้วมาจากเมืองนอกเมื่อหลายปี เพราะในไทยหยุดขายไปนานมากแล้ว ก่อนที่จะ Discon ทั่วโลกเสียอีก กลิ่นนอกจากติดทนแล้ว กลิ่นจะไม่เปลี่ยนระหว่างวันนะครับ แบบว่า DD ลงไปเป็น SKIN นี่ไม่มีเลยครับ คิดว่าตัวเบสค่อนข้างแน่นและเข้มข้น แต่ inoffensive แน่นอนครับ ขวดก็สวยงาม เรียบง่าย ดังชื่อของเค้าครับ ที่ขวดจะมี motif ที่เป็น rose gold ด้วยนะครับ สวยมากจริงๆครับ วัสดุเป็น frosted ครับ เพื่อนๆ ท่านใดเคยใช้ มาช่วยชื่นชมกันครับ

รูปถ่ายจริงจากขวดที่บ้านครับ เต็มๆ ครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่