ยกเลิกเน็ตฟิกแล้วแต่ค่าบริการยังอยู่ AIS

กระทู้คำถาม
หลังจากดูเน็ตฟิกฟรี 1 เดือน ผมก็ยกเลิกตามกำหนด และสมัครบัญชีใหม่และเปลี่ยนข่องทางการชำระเงินใหม่ด้วย เพราะบัญชีที่ยกเลิกนั้นอีเมลที่สมัครมันไม่มีอยู่จริงคือผมลองใส่ไปกลับดูได้ เลยดูฟรีเเละยกเลิกตามกำหนด เเละสมัครบัญชีใหม่ แล้วก็ดูเน็ตฟิกด้วยบัญชีใหม่จนถึงทุกวันนี้  ประเด็นคือบัญชีเก่าที่ผมยกเลิกไปผมเชื่อมกับเบอร์ AIS รายเดือน ฉนั้น ค่าบริการจึงมีเฉยเลย กระทั้งผมยกเลิกไปแล้ว แถมหน้าบัญชีมันก็บอกว่า “บัญชีของคุณถูกยกเลิกเเล้ว” ช่วยผมด้วยน่ะครับ ผมติดต่อเอไอเอสแล้ว 2 รอบ เค้าก็บอกว่าให้ติดต่อกับเน็ตฟิกก่อน แต่ช่องทางการติดต่อลำบากจริงๆ วอนขอ AIS หรือ NETFLIX ช่วยทีครับ ผมหมดหนทาง อีกอย่างโทรไปเบอร์ NETFLIX ที่ AIS ส่งมาให้ก็ฝรั่งรับสาย ส่วนทางแชทสดก็ติดต่อ ยากมากครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่