ทำงานไม่ตรงตามตำแหน่งที่สมัครไว้มา 1 เดือน พอถามหัวหน้าหัวหน้าเขาให้ทำตำแหน่งที่ไม่ได้สมัครไว้ สามารถลาออกได้ไหม

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับเนื่องด้วยผมทำงานในตำแหน่งที่ไม่ได้สมัครไว้มา 1 เดือนแล้วเราก็แปลกใจว่า ตอนสมัคร สมัครตำแหน่งนี้ไว้
พอทำจริงไม่เหมือนที่คุยรายละเอียดตอนสัมภาษณ์เลยนี่นา จึงไปคุยกับหัวหน้า หัวหน้าบอกว่าคนมันขาดช่วยๆกันนะ 
ซึ่งทำให้ผมหงุดหงิดมาก เพราะผมทำไม่ได้ก็โดนเพื่อนร่วมงานตำหนิในความผิดพลาด คือผมทำไอทีครับ
แล้วทีนี้ให้ผมไปช่วยฝ่ายบัญชีคิดเรื่องรายรับรายจ่าย
ผมจึงส่ง Resume สมัครงานอีกที่ แล้วแอบไปสัมภาษณ์ แล้วดันได้ด้วย แต่ผมยังไม่ให้คำตอบว่าจะเริ่มงานวันไหน

แค่อยากถามว่า อีกไม่กี่วันก็จะสิ้นเดือนแล้วควรแจ้งล่วงหน้าดีไหมว่าจะออกไปทำอีกที่อื่นหรือควรรอให้สิ้นเดือนรับเงินแล้วค่อยแจ้งออกทันควัน
(ปล.ผมไม่ได้เซ็นสัญญาอะไรทั้งนั้นครับสมัครตัวเปล่า)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่