มีวิธีรับมือกับพวกที่ห่วงเรากลัวได้ผลกระทบแย่ๆออกนอกหน้า เวลาเราถ่ายรูปคู่ดาราหรือนักร้องดังๆมั้ยครับ

อย่าว่าผมใจคับแคบหรือไม่พอใจอะไรง่ายๆนะครับ แต่เพราะว่า เราเคยมีประสบการณ์ถ่ายรูปคู่กับดารานักร้องดังๆมาบ้าง ผมก็ลงแบบไม่ได้ให้ใครอิจฉาอะไรนะครับ แต่ว่าผมเองก็มักจะรู้สึกเบื่อเวลามีพวกจากไหนไม่รู้มาบอกว่า ลงรูปกับดาราคนนั้นคนโน้นแล้วระวังให้ดี มันจะส่งผลกระทบต่อตัวต้นสังกัดบลาๆๆ เออ ถ้าเปนแบบน้องๆบีเอ็นเคที่เค้ามีให้ถ่ายตอบทูช็อตก็ว่าไปอย่าง เพราะเค้าก็มีกฎที่เราเข้าใจได้ แต่แบบว่า เห้ย แบบกรณีที่เคยตั้งกระทู้ว่า ผมบังเอิญมีดาราเอวีมาขอถ่ายรูปเรา และเค้าก็ยินดีให้ลงโซเชียลเราแบบไม่ต้องกังวลอะไร โดยแบบไม่ต้องห่วงว่าต้นสังกัดเค้าจะไปว่าอะไร แต่มีพวกเพื่อนๆที่หวังดีออกนอกหน้ามาบอกว่าเราเค้าขอนะ ไม่อยากให้ลง กลัวน้องเค้าจะมีปัญหากระทบกับต้นสังกัดเค้าเพราะการที่เราถ่ายรูปบลาๆ และบางทีบอกให้เค้ามองหน้าตาที่คิดว่าเค้าหล่อของเค้าก่อนที่เราจะโพสต์อะไรเหมือนเค้าบังคับให้เราขบคิดเมื่อมองหน้าเค้า ทั้งๆที่เค้าก็เหมือนจะเพ้อๆ ชอบอวดว่าตนได้เจอกับพวกคนดังหลายๆคนเหมือนกัน แต่ผมไม่ค่อยอวดใครนะครับ ทีนี้เลยรู้สึกว่าถ้าการลงรูปเราถ่ายกับดารานักร้องดังๆแล้วมีพวกแบบนี้มาจุ้น เราก็อึดอัดใจไม่ลงประชดมันก็ได้

แต่ว่าละครับ ผมเองไม่รู้จะมีวิธีรับมือกับพวกที่ว่ามาตามหัวข้อกระทู้นี้ยังไง เลยฝากให้ทุกท่านช่วยแนะนำให้ผมด้วยครับ

ปล. อย่าว่ากันนะครับว่าทำไมผมตั้งกระทู้พูดถึงดาราเอวีบ่อยจัง 555 คือเปนความชอบส่วนตัว และยืนยันว่ามองงานน้องๆเค้าเปนงานสุจริตครับ อมยิ้ม01อมยิ้ม01
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่