อยากสอบถามเรื่องการสอบปรับวุฒิ การย้ายเขตของ กฟภ.ครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ขอสอบถามเพื่อนๆที่กำลังปฎิบัติงานอยู่ที่ กฟภ. อยากจะสอบถามว่าปัจจุบันหากบรรจุที่เขตอื่น วุฒิ ปวส. หากมีการสอบภายใน จะสามารถปรับวุฒิเป็นป.ตรี และบรรจุของเขตอื่นได้ไหมครับ เช่นของสำนักงานใหญ่

ปล. ผมกำลังจะได้ไปปฎิบัติงานปีนี้ เลยอยากสอบถามไว้เป็นความรู้ก่อนครับ ขอบคุณมากครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่