รีวิวเอาฮา จ้างคนมาตัดต้นไม้

กระทู้สนทนา
จขกท อยู่ญี่ปุ่น มีบ้านมีที่ ไทย

น้องชายอยู่บ้าน แต่อยู่จริงๆ อยู่แบบไม่ทำอะไรเลย

หลายวันก่อน ขอให้ส่งรูปรอบบ้านมาให้ดู

แม่เจ้า!!!  บ้านชั้นทำไมเป็นแบบเน้!!!

เลย คิดจะหาคนตัดต้นไม้ เพราะอีกฝั่งเป็นเพื่อนบ้านที่แสนดี ดีมากๆ เกรงใจเขาเพราะมันจะข้ามไปบ้านเขา

เลยโพส หา คนตัดต้นไม้  เราก็บอกว่า

หาคนตัดต้นไม้ มี 3ต้น แต่ที่มี ปัญหามี2ต้น ( อีกต้นอยู่อีกฝั่ง ไม่ติดบ้านใคร

ก็มี คน ib มารัวๆ. ระหว่างคุย 2-3 เจ้า
เขาก็จะมาตีราคา เราบอกว่า เป็นต้นไม้ ไม่ใหญ่ ไม่เล็ก มี2ต้น.

ทางโน้นก็ขอรูป และ จะขอเข้ามาตีราคา เราก็บอกว่า มาที่บ้านได้ แต่เราจะดิวงานกัน ใน fb และ videocall ได้เท่านั้น

เร็วกว่าแสง เราบอกแค่พิกัดบ้าน

ไม่เกิน ครึ่ง ชม คนตัดไปถึงบ้าน

เราก็คุยกัน. เราบอกว่า ตัดสินใจไม่ถูกระหว่างตัดทิ้งไปเลย กับ ตัดกิ่ง เพราะเพื่อนรักอุตส่าห์ปลูกให้

ในที่สุดก็ บอกว่า ความสูง ตัดออกให้ เสมอรั้ว และ ตัดกิ่งออกบ้างละกัน  เขาบอกราคา คร่าวๆมา

ไม่ถึง40 นาที คนตัดก็ส่งงานมาให้

เราเห็น ก็ตกใจ เฮ้ย!! ราคาไม่แพงมาก แต่เอาออกซะ เหี่ยนเลย

เสร็จปุ๊บ เราก็จัดการโอนเงินให้เรียบร้อย

คนตัดก็น่ารัก บอกว่า คราวหน้าเรียกใช้ผมอีกได้นะครับ

คิดในใจ ค่ะ งานดีแบบนี้ เรียกใช้แน่นอน แต่ เมื่อไหร่ไม่รู้นะ

ถ้ารู้ว่าจะตัดให้ เหี่ยนและถูกแบบนี้ ต้นมะม่วงพันธุ์ ( ดูใบ ) จะให้ตัดด้วย

จบการรีวิว เพียงเท่านี้

ปล จขกท ไม่ได้รับค่าจ้างใดๆทั้งสิ้นแถมยังจ่ายค่าตัดเองด้วย  

( ต้องไปทำงานแล้ว เดี๋ยวกลับมาต่อนะคะ )
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่