ทำไปสมัครงานที่ห้างแฟมิลี่ไฮเปอร์มาทยะลาถึงมีค่าสมัคร50บาท มีใครพอจะทราบไหมว่าเป็นค่าอะไร?

คนที่ไปสมัคร แต่ไม่ได้งานก็เสียเงินเปล่าสิคับ
แล้วสำหรับคนที่ทางห้างรับเข้าทำงานวันเเรกต้องจ่ายค่าชุดUnifom1000บาท  เสื้อ3ตัว หน้ากาก
อนามัยผ้า3ชิ้น 
"เป็นเสื้อของผงชูรสยี่ห่อฟ้าไทยสีฟ้า  หน้ากากอนามัยของนมถั่วเหลืองไวตามิลล์สีฟ้าเหมือนกัน
ทุกคนที่ทำงานที่ห้างจะต้องจ่ายค่าเสื้อแบบนี้หมด
 แล้วแต่เราทำงานในตำแหน่งไหน เช็ดบิลเสื้อผงชูรสฟ้าไทยสีฟ้า ยกของลง-ขึ้นสิบล้อเสื้อคาราบาวเเดงสีดำ ช่างไฟเสื้อ มาม่าซือดะสีเขียว และอีกหลายตำแหน่งผมจำไม่ได้ ส่วนมากจะเป็นเสื้อแบบนี้หมด 
ผมคิดว่าทางห้างเอาเปรียบลูกจ้างมากๆ เพื่อนคิดเหมือนผมไหม

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่