มีรถมอเตอไซต์ขับรถมาชนรถเราค่ะ

ขอสอบถามค่ะ
พอดีว่าเราขับรถมาดีๆ แต่มีรถมอเตอร์ไซต์ขับรถหลุดโคงมาชนค่ะ 
ด้วยความที่เราก็ไม่รู้เรื่องเราก็โทรตามประกันมาค่ะ 
เราทำประกันชั้น1 ของวิริยะค่ะ ทางประกันถามว่าเอาเรื่องคู่กรณีไหมทางเราไม่เอาเรื่องค่ะ
เพราะเขาน่าสงสารมาก เขาเป็น2ผัวเมียแก่ๆกำลังขับรถไปขายลอตเตอรี่ค่ะ
แต่ทางประกันเรียกเก็บจากเขา15000 เมียเขาก็นั่งร้องไห้ เขาบอกไม่มีให้
สุดท้ายประกันเรียก10000 ค่ะ เขาก็เอาเงินจ่ายให้เลย แล้วก็แบกย้ายทำเรื่องเคลมให้เราค่ะ
ทีนี้เราก็ไปถามคนรู้จักเกี่ยวกับค่าสินไหมทดแทนที่เราจะได้รับ
สรุปว่าเราไม่ได้อะไรจากประกันเลยค่ะ แค่ซ่อมรถให้และค่าซ่อมรถคือค่าที่เขาเก็บจากคู่กรณีไป10000บาท
เราก็แบบเอ๊ะ เราไม่โอเค เราเสียเงินเดือนละเกืบอสองหมื่นให้ประกันทุกเดือนมันยังไงก็เลยโทรคุยกับทางประกันค่ะ
เพราะถ้ารถเราไม่มีคู่กรณีเราสามารถส่งเคลมได้โดยเสียแค่1000 แล้วเราจะให้คู่กรณีเสียเป็นหมื่นทำไมเข้าใจไหมคะ
เราก็โมโหมากๆ โทรไปคุย ประกันบอก ลูกค้าเก็บความสงสารไว้ในใจนะครับ เขาประมาทเขาก็ต้องรับผิดชอบ
เห้อ ไม่มีใครอยากให้เรื่องมันเกิดรึป่าวคะ เราก็บอกเราเก็บไว้ไม่ได้ค่ะ ขอทำเรื่องคืนเงิน ไม่เคลมแล้ว เดี๋บวไปซ่อมเอง
พอเราเอารถไปให้ร้านซ่อมดู ร้านบอกไม่เกิน6000 ค่ะ เราจะคืนเงินที่เหลือให้คุณลุงคนนั้น 
เราว่ามันไม่ค่อยยุติธรรมเลยค่ะ แล้วเราไม่เข้าใจว่าประกันเรียกเก็บเงินจากคํ่กรณีได้เลยหรอ
ทั้งๆที่รถยังไม่ได้ซ่อมด้วยซ้ำ เรียกซะเยอะเลย แล้วเงินที่ได้เราไปอีก เราไม่รู้ว่าการทำงานของเขาเป็นยังไงนะคะ
แต่เราก็คิดว่าการทำประกันชั้น1 ของเราจะได้อะไรบ้าง แต่ว่ามันเป็นแบบนี้จริงๆหรอคะ
แล้วเราก็ไม่มีรถไปทำงาน ทั้งๆที่เราต้องใช้รถตลอด ค่าสินไหมก็ไม่มี เศร้าค่ะ สงสารด้วย 
ยาวหน่อยนะคะ แต่ก็ขอบคุณที่อ่านค่ะ อึดอัดอยากระบาย555

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่