มีวิธีตรวจสอบมั้ย ว่ามีใครแอบมา COPY ไฟล์งานจากโน็ตบุ๊คเรา

ขอผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีตรวจสอบว่ามีใครแอบมาCOPYไฟล์งานจากโน็ตบุ๊คเรามั้ย เนื่องจากผมใช้โน็ตบุ๊คส่วนตัวมาใช้ที่ทำงาน แล้วบ้างครั้งผมต้องลงไปเดินเอกสารข้างล่างหรือพักเที่ยง เลยไม่แน่ใจว่ามีใครแอบมาCOPYไฟล์งานไปมั้ย (ตอนนี้ได้ใส่รหัสตัวเครื่องแล้ว) เพราะก่อนหน้านี้ผมชิวๆ เพราะคงไม่มีใครมาวุ่นวายกับโน็ตบุ๊คเรา แต่ช่วงหลังๆ ทำไมเหมือนมีข้อมูลงานเราไปอยู่ที่คนอื่น ทั้งที่งานนั้นผมเป็นคนออกแบบไฟล์งานเอง(มันไม่มีแบบฟอร์มงาน) แล้วงานส่วนใหญ่มันเป็นข้อมูลของกำลังพล เช่นวันเดือนปีเกิด, หมายเลขบัตรปปช., หมายเลขประจำตัวพนักงานราชการ, ข้อมูลเงินเดือน, ข้อมูลการบรรจุงาน  เลยสงสัยว่ามีใครแอบมาCOPYไฟล์งานหรือเปล่า

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ 😊😊😊
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่